Workshop "Nội nha Nhẹ - Nhanh - Nhàn"

oanhoanh22114/3/24

1. oanhoanh2211

oanhoanh2211 Member

Workshop "Nội nha Nhẹ - Nhanh - Nhàn"

Ngày 27/2/2024, Khoa Răng-Hàm-Mặt và Trung tâm Thực hành Mô phỏng Y khoa thuộc Đại học Duy Tân phối hợp cùng Công ty Mani Medical Việt Nam tổ chức thành công workshop mang chủ đề "Nội nha Nhẹ - Nhanh - Nhàn". Workshop đã tạo điều kiện cho sinh viên Khóa K24 YDR của Đại học Duy Tân tiếp cận những kiến thức và kỹ năng mới nhất trong lĩnh vực Nội nha.

BS. Đinh Vũ Hiếu chia sẻ nhiều thông tin bổ ích về Nội nha

đến sinh viên K24 YDR của Đại học Duy Tân

Workshop đã diễn ra dưới sự giảng dạy và hướng dẫn trực tiếp của Bác sĩ Chuyên khoa 1 Đinh Vũ Hiếu - một chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực Vi phẫu Nội nha và Nội nha Tái tạo. Bác sĩ Đinh Vũ Hiếu cũng là thành viên của Hiệp hội Nội nha Malaysia và Hiệp hội Nội nha Châu Á - Thái Bình Dương, điều này đảm bảo rằng những kiến thức và kỹ thuật được chia sẻ đến các bạn sinh viên tại workshop đạt chuẩn quốc tế.

Sinh viên K24 YDR trả lời những câu hỏi trong tình huống giả định chẩn đoán bệnh...

Tại workshop, BS. Đinh Vũ Hiếu đã cung cấp nhiều thông tin bổ ích về các vấn đề quan trọng trong Nội nha. Trước tiên, ông đã trình bày về quá trình chẩn đoán và lập kế hoạch điều trị Nội nha. Sinh viên đã được hướng dẫn cách đánh giá tình trạng sức khỏe của bệnh nhân, xác định vấn đề nội nha và lên kế hoạch điều trị phù hợp. Tiếp theo đó, BS. Đinh Vũ Hiếu đã tập trung giới thiệu các kỹ thuật sửa soạn ống tủy nhanh chóng và hiệu quả. Ông đã chia sẻ về các phương pháp tiếp cận sửa soạn ống tủy, bao gồm cả việc sử dụng trâm nội nha Jizai. Sinh viên đã được hướng dẫn cách sử dụng công cụ này để loại bỏ mảnh vỡ và tạo đường ống tủy sạch sẽ, tối ưu cho quá trình điều trị.

Bơm rửa ống tủy là một yếu tố quan trọng quyết định thành công của quá trình điều trị Nội nha và các bạn sinh viên K24 YDR đã nắm được phương pháp cũng như công nghệ hiện đại để bơm rửa ống tủy một cách hiệu quả. Đồng thời, BS. Đinh Vũ Hiếu cũng đã chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức về quyết định trám bít ống tủy. Ông đã giải thích về các vật liệu trám bít hiện đại và phương pháp áp dụng chúng một cách chính xác.

... và thực hành các kỹ thuật Nội nha trên mô hình răng 3D

Đặc biệt, ngay trong workshop, BS. Đinh Vũ Hiếu đã trực tiếp hướng dẫn sinh viên K24 YDR của Đại học Duy Tân thực hành các kỹ thuật trên mô hình răng 3D. Các sinh viên đã được trải nghiệm sửa soạn ống tủy với trâm nội nha Jizai, bơm ống tủy và trám bít ống tủy bằng phương pháp lai. Điều này cho phép sinh viên áp dụng các kỹ thuật và kiến thức đã học vào thực tế, từ đó nâng cao khả năng chẩn đoán và điều trị Nội nha.

Là một trong những sinh viên của Khóa K24 YDR tham gia vào workshop, sinh viên Tôn Nữ Gia Hân chia sẻ: “Chương trình ngày hôm nay thực sự rất hữu ích đối với sinh viên ngành Răng - Hàm - Mặt chúng em, vì Nội nha là một trong những chuyên ngành của lĩnh vực Nha khoa mà sau khi ra trường bác sĩ nào cũng sẽ gặp trong quá trình điều trị thực tế cho bệnh nhân. Chương trình đã mang đến cho em cơ hội cập nhật thêm những kiến thức và kỹ năng mới nhất, đồng thời được học hỏi kiến thức và kinh nghiệm từ một chuyên gia trong ngành Nội nha. Bên cạnh đó, thông qua workshop em cũng có cơ hội được trải nghiệm một số máy móc hiện đại như Trâm máy Jizai, máy Nội nha Wood pecker AI Yoshi và hệ thống lèn dọc nóng Wood Pecker Fi-P và Fi-E.”

Qua workshop "Nội nha Nhẹ - Nhanh - Nhàn", sinh viên Khóa K24 YDR của Đại học Duy Tân đã được làm quen với những kỹ thuật tiên tiến và những xu hướng mới nhất trong ngành Nội nha. Trong thời gian tới, Đại học Duy Tân sẽ tiếp tục phối hợp với nhiều cá nhân và đơn vị úy tín trong lĩnh vực Nha khoa để tiếp tục tổ chức nhiều hoạt động mang ý nghĩa thiết thực nhằm tạo cơ hội học tập và trao đổi kinh nghiệm cho sinh viên, đồng thời đóng góp vào sự phát triển và nâng cao chất lượng ngành Nội nha tại Việt Nam.

(Truyền Thông)

Nguồn: https://duytan.edu.vn/news/NewsDetail.aspx?id=5851&pid=2064&page=0&lang=vi-VN