Học từ vựng tiếng Anh theo chủ đề miễn phí

faraway99727/4/18

1. faraway997

faraway997 Member

Các bạn có lẽ sẽ rất khó khăn khi tìm nguổn học từ vựng tiếng Anh theo chủ đề phong phú mà đạt kết quả tốt đúng không nào. Vì gần đây mình thấy có vô số những nguồn cung cấp phương pháp học từ vựng và các cách học từ vựng khác nhau nữa. Trong những nguồn đó, khả năng rất ít để tìm được cách học miễn phí mà mang lại hiệu quả cao trong thời gian ngắn.

Rồi tình cờ mình tìm kiếm trên mạng thấy được một trang web học từ vựng tiếng anh theo chủ đề rất phong phú. Đặc biệt, những chủ đề từ vựng mà mình muốn học đều có trên trang này. Đó là trang học từ vựng tiếng Anh theo phương pháp mới LeeRit.com.

Cách thức học trên trang rất tiên tiến, theo mình được biết đây là phương pháp học từ vựng tiếng Anh số 1 hiện nay. Bạn học phần học từ vựng tiếng Anh theo chủ đề ở link này nhé: http://leerit.com/tu-vung-tieng-anh-theo-chu-de/. Trong đó có rất nhiều chủ đề từ vựng khác nhau như: động vật, thực vật, đồ ăn, thức uống, cơ thể con người,... và còn rất nhiều chủ đề khác mà mình không thể đếm hết được.

Trong 1 chủ đề từ vựng tiếng anh bạn sẽ được học rất nhiều từ liên quan. Trong 1 từ vựng, bạn sẽ được xem hình minh họa, xem phiên âm, nghe cách phát âm của từ và đọc phần dịch nghĩa. Phần đặc biệt nhất là sau khi xem qua xong, bạn còn được làm bài kiểm tra lại để tăng khả năng ghi nhớ nữa. Bài kiểm tra có rất nhiều dạng khác nhau để bạn có thể nhớ chính xác hết những gì đã được học.

Không giới hạn ở tu vung tieng anh theo chu de, Trang LeeRit còn có thêm nhiều bộ từ vựng lớn khác để bạn đăng ký theo phương pháp Trắc nghiệm thông minh nhé. Các bạn nhanh tay tìm hiểu nha.