1. Diễn đàn vừa tiến hành chuyển dữ liệu thành công và khôi phục lại những gì vốn có. Vì vậy, trong thời gian này mọi bài viết mang tính chất "QUẢNG CÁO" - "SPAM" - "CHÈN LINK"... sẽ bị "XÓA", thậm chí có thể "BANE" nick hoặc "XÓA TẤT CẢ CÁC BÀI VIẾT TỪ TRƯỚC ĐẾN NAY + BANE" nick. Thời gian nào hợp lý thì BQT sẽ thông báo mở lại.

Slide bài tập nguyên lý thông kê

Thảo luận trong 'Topic thảo luận' bắt đầu bởi Đại Gia, 21/11/08.

1. Đại Gia

Đại Gia ...+Nhà Nghèo+...

2. thống kê số liệu dân nhập cư vào tỉnh bình dương giai đoạn 95-2005 như sau:
    + từ 96 đến 2000: mỗi năm tăng 15%
    + 2001 đến 2002: mỗi năm tăng 10%
    + 2003 đến 2005: mỗi năm tăng 7%
    vậy bình quân hàng năm trong giai đoạn 95-2005, số dân nhập cư tỉnh tăng bao nhiêu%?

@ngọc anh: lần sau em vào box Hỏi đáp - tìm tài liệu mà hỏi nhé. Đừng post câu hỏi ở 2pic này.
    Nhân đây giải đáp cho em luôn: tốc độ tăng dân cư bình quân trong giai đoạn 1995-2005 sẽ là
    căn bậc 7 của (15%*15%*15%*15%*10%*7%*7%)=..... (Cái này em tự tính ra nhé - manhcuongtcdn)
    Last edited by a moderator: 19/3/09
  3. thuvan

thuvan Guest

em mun xem bai tap phai vao dau may anh, may chi ...............

đề nghị bạn viết tiếng việt có dấu
    bạn tìm trong box học tập này !!! tất cả trong đây!!
    không thấy nghĩa là chưa uo :D:D:D
    ok?

ký tên : spacegirl704
    Last edited by a moderator: 7/5/09
  4. kid_144

kid_144 <font size=2 color=red><b> ღ♥-‘๑’- p3k0n -‘๑’ -♥ღ

của trường mình nè!
    http://sinhvientaichinh.com/showthread.php?t=1374&page=110
    Last edited by a moderator: 25/12/09
    3 people like this.
  5. Nói chung là bài tập nguyenlithongke ko cần tư duy nhiều,quanh đi quẩn lại chỉ là phân tích sự biến động của chỉ tiêu tổng quỹ lương,tổng sản lượng...,chú ý cho số liệu:năn suất bình quân 1 công nhân thường cho gấp 10 lần tiền lương bình quân 1 công nhân(10trieu/1trieu),chỉ tiêu giá thành mà kì báo cáo vượt kì gốc thì giá thành phải giảm...còn về bài tập nhỏ,chỉ xoay quanh phần hồi quy và dự báo(có tập đề ngoài quán dạng giống trong đó)+tuy ko khó nhưng mà đòi hỏi tính cẩn thận(nên làm btap trong sách btap để quen dạng(từ bài 65 trở đi thì phải)),các bạn nên tham khảo bài mãu và làm theo đúng như vậy+phần lí thuyết thì phải học tất,kinh nghiệm sương máu đó.
  6. Last edited by a moderator: 25/12/09
    1 person likes this.
  7. Chào các bạn , mình dang hoc môn Nguyen lý thống kê
    Cũng như cảm tưởng của các bạn học môn này
    mình thấy môn học này khá nhức đầu
    có bạn nào có tài liệu rõ ràng và dễ hiệu về môn này thì có thể post xcho minh ko
    hoac co the lien lac voi minh qua dia chi email: doaremon21st@yahoo.com. thanks trd nhe. Have a good day!:-D
    2 people like this.
  8. ai có chương trình giảng dạy môn này gửi cho mình vs nghe cô giảng ko hỉu hix :(. địa chỉ mail: boy.hvtc@gmail.com thanks nhìu
  9. mình không biết phải trình bày 1 bài thống kê như thế nào la đúng la đầy đủ nhất:((
    ai giúp mình với????
  10. Cô giáo hay dọa thế thôi chứ lớp mình đi thi thấy toàn 9 với 9.5. Môn này là môn đại cương mình thấy mặt bằng chung điểm cao nhất đối với lớp mình từ năm ngoái đến nay.:|
  11. toc do phat trien hang nam ve san luong cua mot doanh nghiep nhu sau:
    nam 2002 so voi nam 1993 bang 110%
    nam 2003 so vo nam 1994 bang 112%
    nam 2004 so voi nsm 1995 bang 115%
    nam 2005 so vo nam 1996 bang 116%
    nam 2006 so voi nam 1997 bang 119%
    nam 2007 so voi nam 1998 bang 120%
    hay tonh toc do phat trien binh quan hang nam ve san luong cua doanh nghiep trong 6 nam noi tren
  12. bài gì mà làm kém thế .SVTC mà kĩ thuật PowerPoint còn kém quá.
  13. nguyên lý thống kê khó học quá di mất thôi bà con ơi!!!!!
    có ai giúp tôi với không?
  14. ai có nhìu bài tập thống kê k? cho minh vs va huóng dẫn để minh biết cách hok tot nguyên lý thống kê vs.
  15. ẹc.muốn viết một bài tập lên đây đẻ mọi người giải giúp với thì làm thế nào đây ta?mới gia nhập nên còn gà lắm
  16. ai có kinh nghiệm j về môn này không truyền cho tớ ít kinh nghiệm vs
    tớ sắp thi rồi.mà phần lý thyết nhiều quá không biết học tn .huhu
  17. Trả lời: Slide bài tập nguyên lý thông kê

câu trả lời của bạn tuyệt đấy. giống mình thế/:)
  18. Trả lời: Slide bài tập nguyên lý thông kê

của cô hoa nè

Các file đính kèm:

19. Trả lời: Slide bài tập nguyên lý thông kê

tiếp nè slide cua cô hoa

Các file đính kèm:

• ch.4.ppt
      Kích thước:
      498.5 KB
      Đọc:
      141